Hoạt động

DATE : 23-06-28 14:32
[Hoạt động] Tham gia khu vui chơi Skyranch cùng các bạn học viên Trại Hè Việt Nam
 WRITER : EGACADEMY
VIEW : 78  

Xin chào các bạn, 

Một tuần mới bắt đầu chúng mình, những học sinh tham gia Trại Hè Việt Nam, rất hứng thú kể về khu vui chơi Skyranch cuối tuần vừa qua. Chúng mình đã đi cùng các anh chị quản lý EG. 

Ngày hôm đó thời tiết tại Thành phố Clark rất thích hợp để ra ngoài vui chơi, nắng nhẹ và không oi nóng. 

Mất khoảng 1 tiếng đi xe từ Học viện tới Khu vui chơi ngoài trời Skyranch, khu vui chơi ngay cạnh SM Mall - Trung tâm thương mại dài nhất Philippines. Khu vui chơi có vòng quay khổng lồ ngắn chọn Thành phố, vòng quay cổ tích, tàu lượn siêu tốc, du thuyền cảm giác mạnh, gắp thú bông ngoài trời và rất nhiều trò chơi khác nhau. 

Chúng mình mua mỗi người một vé vào cổng chỉ 350 Peso và được chơi tất cả các trò tại khu vui chơi. Lúc đầu chúng mình đã tưởng mấy trò chơi tàu lượn và phi thuyền vô cùng đơn giản như bao trò chơi trong khu vui chơi ở Việt Nam nhưng khi trực tiếp chơi tốc độ cao thật sự trò chơi đã hơn tưởng tượng. Có một vài anh chị trong đoàn đã chơi đi chơi lại vì quá thích. 

Xung quanh khu vui chơi có những quầy bán bánh, xúc xích, nước giải khát rất ngon, rẻ và tiện lợi nữa nên không cần phải mang theo đồ ăn đi đâu nhé. 

Sau khi chụp hình rất xinh đẹp tại vòng quay ngựa gỗ và chơi hết tất cả các trò, chiều tối chúng mình đã ghé vào SM Mall ngay khu vui chơi Skyranch để ăn nhà hàng ẩm thực Philippines cùng các bạn Trại Hè và mua sắm tại Trung tâm thương mại. Mỗi thành viên trong đoàn đều tìm mua những món quà đáng yêu mang về tặng gia đình tại Việt Nam. Thật là một ngày đáng nhớ. 

Cảm ơn các bạn đã đọc đến hết nhé. Chúc các bạn có thêm nhiều trải nghiệm đáng yêu tại Philippines !!