Kinh nghiệm du học

DATE : 19-09-10 16:31
[Kinh nghiệm du học] [DU HỌC TIẾNG ANH TẠI PHILIPPINES] NÓI VÀI LỜI CHIA SẺ SAU GẦN 4 THÁNG HỌC TẬP TẠI TRƯỜNG
 WRITER : EGACADEMY
VIEW : 156  

Mấy lời nhỏ nhỏ mà đáng yêu, hài hước trong hôm tốt nghiệp của Nhi, sau gần 4 tháng học tập ở EG đã lấy đượcmấy tràn vỗ tay rần rần của thầy cô và học viên trong trường nè:

“Hello everyone, I am Collins. I am so nervous now. At first, I want to thanks all of my teacher who have helped me a lot in my journey in the Philippines. It’s been a long time . I know that I have been a super lazy student. But my teachers always forgive me for that. Thanks to teacher Ariel, my listening teacher. And thanks to teacher Sam, my reading teacher, I love you guys a lot. Thanks to teacher Janine, you taught me more words more than I have ever expected. Especially, thanks to teacher Dennis for teaching me how to write, in my first test I couldn’t write anything, I disappointed you and I couldn’t take a next test but eventually I was able to final exam. Now, I have become a good writer. Second, I want to thanks my friends for spending time with me and helping me a lot. Some of them already graduated and went back. I still appreciate even those who are not here today, I also want to extend my gratitude to teacher Joy and teacher Dane for hanging out and being my teammates in MOBA. Finally, I wanna share one quotation to everyone: Hope is seeing light in spite of being surrounded by darkness. Before my speech ends, I want to say something to the Head Teacher Julie: Salamat po sa certificate na ito”

(Tạm dịch là: Chào mọi người, em là Collins, giờ em đang rất hồi hộp mọi người ah. Đầu tiên, em muốn cảm ơn đến tất cả giáo viên của em đã giúp em rất nhiều trong chuyến vi vu này ở Philippine. Quả thật là khoảng thời gian dài. Em biết em là một sinh viên cực kỳ lười biếng. Nhưng giáo viên của tôi đều bỏ qua cho tôi. Em cảm ơn thầy Ariel trong môn nghe, thầy Sam môn đọc hiểu, em quí cả 2 rất nhiều. Em cảm ơn cô Janine, cô đã dạy em nhiều hơn cả những gì mà em mong đợi. Đặc biệt, em cảm ơn thầy Dennis đã dạy em cách viết đúng hay, trong bài kiểm tra đầu tiên của em, em đã không thể biết cái gì cho đúng và hay ho, em làm cho thầy thất vọng vì em không thể làm bài kiểm tra viết tiếp theo nhưng thực ra thì I đã có bài kiểm tra cuối khóa rồi thầy nà! Bây giờ, thầy có thấy em là tay viết cừ khôi không nè. Tiếp theo, em muốn cảm ơn những người bạn của em đã dành thời gian cho em và giúp đỡ em rất nhiều, vài tên trong đám đã tốt nghiệp và về nước, dù vậy em vẫn cảm ơn dù tụi hắn không có ở đây hôm nay. Em cũng muốn dành sự biết ơn của em đến cô Joy và cô Dane đã cùng em đi chơi, khám phá Philippine, và trở thành những người bạn thực sự của em. Cuối cùng, em muốn chia sẻ 1 câu nói rất hay đến mọi người: Hi vọng là nhìn thấy ánh sáng ngay cả khi bóng tối bao trùm. Trước khi mấy lời nhắn nhủ của em kết thúc, em muốn gửi lời cảm ơn đến Cô Julie- Chủ nhiệm khoa: Cảm ơn cô đã tạo điều kiện cho em có cơ hội được nhận bằng và đứng phát biểu ở đây)

Cảm ơn khoảng thời gian của Nhi đã ở đây nhé, chúc em sau khi trở về Việt Nam, sẽ đạt được mục tiêu du học của mình. Hi vọng có thể gặp lại em ở EG một ngày nào đó trong tương lai

Địa chỉ  Facebook 

https://www.facebook.com/egesl.jp/

Địa chỉ instagram

https://www.instagram.com/eg_academy/

Địa chỉ You Tube 

Every single day counts

https://www.youtube.com/watch?v=k0YZHZpxfZE&feature=youtu.be